Main Forums > ของเล่นอื่นๆ

รีวิว mini modular กับmicro muldular จากdecoolคับ

(1/4) > >>

fuhrer:
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับผมสมาชิกใหม่มาได้สักหลายเดือนและ มาถึงก็ดันมารีวิวของก็อปซะงั้นที่มีของแท้พวกชุดอื่นก็มีคนทำรีวิวหมดและต่อๆและนั่งดุอย่างเดียว
พอดีมาเจอชุดนี้ว่ามันใหม่และแปลกดี คือมันเหมือนกับlegoแท้ๆที่อยากได้มาก

เนื่องด้วยจะหันมาเล่นธีมmodular ของแท้lego แต่ของหายากเหลือเกิ๊น ที่พอจะหาได้ก็ราคาไปไกลจนรับไม่ไหวแล้ว แต่ละตึกกว่าจะเอาให้ครบ แถมบางอันถึงจะมีตังส์ซื้อก็ยังหาไม่ได้ง่ายๆ  ::)

เครียดกิเลสครอบงำแต่ทำไรไม่ได้ พอดีไปเดินสะพานเหล็กที่กะลังถูกรื้ออยู่ตอนนี้ บังเอิญไปเจอชุดนี้เข้า

เป็นmini modular กับmicro  เคยดูของlegoก็มีหน้าตาแบบนี้เลยนิ แต่ราคาตอนนี้ก็ไปไกลแล้วเหมือนกันกับlegoแท้mini modularเนี่ย :-\

ด้วยราคาที่น่าคบหา และยี่ห้อที่เป็นที่พอจะไว้วางใจได้สำหรับของจีน ปกติผมซื้อsuper heroให้ลูกเล่น ก็มีแค่2ยี่ห้อเท่านั้นคือdecool และsy ยี่ห้ออื่นเคยซื้อมาแล้วปัญหาเยอะรับไม่ได้ คราวนี้เลยตัดสินใจเสี่ยงดู กับตัวmini modular 5กล่อง ราคา600 และmicro modular 4กล่อง300บาท

มาเริ่มรีวิวกันเลยคับ

fuhrer:

กล่องแรกใครเล่นmodular พอจะคุ้นๆตากันมั่ง
grand emporuim

แกะกล่องมาก็มีประมาณนี้คับ แยกถุงมาอย่างดีไม่น้อยหน้าlegoเลย

ต่อชั้นที่1ก้ประมาณนี้คับ

ชั้นที่2เริ่มมีบริกสีเขียวใสเข้ามาเพิ่ม

มีนั่งราวทาสีเหมือนตัวใหญ่ด้วยแฮะ

ประกอบออกมาก็ประมาณนี้คับ เอาไปยึดกับบริกคล้ายๆตัวปั้มลมล้อของพวกบริกใหญ่

ด้านหน้า

ด้านหลังคับ

เสร็จแล้วคับ grand emporuim ฉบับจิ๋วๆ ของค่ายdecool

fuhrer:

มาต่อด้วยgreen grocerคับ

แกะมาก็ประมาณนี้คับ

3อันนี้จะใส่ซองเล้กมาทำไมไม่รู้ บริกใหญ่ที่ผมต่อพวกthe lord พวกผมหมววกที่เป็นยาง มักทำถุงแยกมา
แต่อันนี้ไม่รู้ทำถุงแยกมาไม

ต่อมาชั้นที่1คับ

บริกเขียวๆที่มาของชื่อคับ

สังเกตุประตูมองทะลุกัน หน้าหลัง

บริกบันไดหนีไฟคับ

ต่อมาก็ประมาณนี้คับ รายละเอียเหมือนตัวใหญ่เลยแฮะ :o

เสร็จแล้ววก็ออกมาประมาณนี้คับ

ด้านหลัง

ด้านหน้า

กับgreen grocerคับ แบบฉบับ จิ๋วๆค่ายdecool

fuhrer:

ตึกต่อไปคับ market street คับ

แกะมาก็ประมาณนี้คับ

ชั้นที่1

คุ้นๆไหมกับงาช้างอิอิ

ชั้นที่2คับ

รายละเอียดการทำหลังคาคับ

เสร็จแล้วคับกับ market street

fuhrer:

ชุด fire brigade

เสียดายชุดนนี้ผมดันลืมถ่ายรูปตอนต่อไว้ คับเลยมีรูปมาลงแค่นี้คับ

ต่อเสร็จไปรวมกบัตึกเป็นแบบนี้คับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version