Themes > LEGO Town

[MOC] ความรู้สึกแห่งครอบครัว

(1/3) > >>

BangGamo:
ผลงาน  MOC ชื่อว่า "ความรู้สึกแห่งครอบครัว"  คู่พ่อ-ลูก ที่ลูกจะดูแลพ่อไปจนกว่าจะสุดทางชีวิตของเขา

คอนเซ็ป
เป็นผลงานง่ายๆ ขนาด 16x16 เนื่องจากช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา เลยเลือกทำขนาดนี้ จำลองเป็นคู่พ่อ-ลูกคู่นึงนั่งอยู่ในสวนสาธารณะข้างตึกให้เข้ากับสังคมเมืองสมัยนี้ที่หาพื้นที่สีเขียวได้ยาก ฉากนี้ผมแอบดัดแปลงมาจากโฆษณาชิ้นนึงจากต่างประเทศที่คู่พ่อ-ลูก นั่งอยู่บนม้านั่งและพ่อจะถามคำถามนึงซ้ำๆกับลูก จนลูกรำคาญ บลาๆ.. ก็เลยทำเป็นฉากนี้ขึ้นมา..

ในฉากค่อนข้างจะเป็นสีเดียวคือสีเทาอ่อนเยอะ เลยใช้กลีบดอกไม้สีเหลืองเข้ามาช่วยให้ดูมีสีสันมากขึ้น ส่วนเสื้อของตัวละครพยายามหาให้ดูธรรมดาๆ และสวมให้เข้ากับผิวสีเนื้อได้  8)

เจ้าหูตูบ ยืนมอง จะคอยงับแก้ว  :P

พื้นที่ด้านหลังของม้านั่ง เป็นกลุ่มพุ่มไม้และดอกไม้ มีเถาวัลย์อยู่ข้างตึก ใช้กลีบดอกไม้จาก Friends มาช่วยดูให้มีสีสัน

ปิดท้ายด้วยภาพนี้ครับ อยากจะบอกพ่อว่า "Love Love เด้อ"  :P

January28:
สวยงามอีกแล้วครับพี่ แถมยังแอบซึ้งกินใจ ชอบมีที่ดอกสีเหลืองหล่นที่พื้นครับ  :-[

Touching:
mocดูอบอุ่นมากครับ :)
ส่วนโฆษณาผมเคยดูอยู่รู้สึกพ่อจะถามเรื่องนก
ส่วนของไทยเราก็มีครับเหมือนเลียนแบบไปหน่อย
เป็นพ่อเข้ามาเยี่อยลูกในกรุงแล้วก็ถามเรื่องคอมครับ 8)

pongza:
moc สวยมากเลยคับ

SkyKnight™:
Bad Grandpa

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version