Themes > LEGO Historic Themes

[MOC] Lake-town Chase

(1/3) > >>

Astudio:
MOC ครั้งแรกค่ะ ทำไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว พอจะเอาขึ้น TBC เท่านั้นแหล่ะบอร์ดล่มเลย 55 เหตุเกิดจากได้ 79013 Lake-town Chase ในราคาปานกลางมาหนึ่งกล่อง พอต่อแล้วชอบมากเลยจะไปกดเพิ่มมาอีกสอง อยากเอามาต่อให้เป็นตึกใหญ่ ปรากฏว่ามีคนมาตัดหน้าไปนิดเดียว ของหมด ที่นี้ที่อื่นราคาพุ่งขึ้นหมดแล้ว เลยคิดว่าหาพาร์ทมาต่อเองซะเลยงั้น จากนั้นก็ค้นพบ ​LDD จึงออกมาประมาณนี้ค่ะ เป็นการ MOC แบบเอาง่ายว่า ข้างในไม่มีอะไรเลย ติชมกันได้นะคะ

หาซื้อพาร์ทเองจาก BrickLink โดยที่ยังไม่รู้จักพวกฟังก์ชั่น Wanted List ทำเอางงและเสียค่าส่งจากหลายเจ้าอย่างไม่จำเป็นไปเยอะเลยค่ะ  :'( แถมสุดท้ายยังซื้อมาขาดอีกด้วยโครงหลังคาโหว่กำแพงแหว่งต้องหาพาร์ทที่เหลือๆ มาปิดๆ 55  :-[

ต่อตามที่ทำไว้ใน LDD

เสร็จแล้ววว

มุมนู้นมุมนี้

ตบแต่งด้วยต้นไม้ใบหญ้า

อันนี้เทียบสเกลให้ดูกับออริจินัล

VpV:
ข้อดีของ LDD คืออย่างนี้รี่เองครับ ผมต่อแบบไม่มีLLD เจ้าAvengers Tower*2.5 ฐานเลยไม่ค่อยแข็งเท่าไรครับ  :-[

BangGamo:
ดูดีๆ กว่าตอนเป็นชุดมากๆเลย ต้องหาพาร์ทฟ้ามาทำเป็นน้ำแล้วๆๆ

Tiggr:
นึกถึงฉากที่ Bard พายเรือลอดเรือนกลางน้ำหลังนี้เลยครับ   :D

ปล. เสียดายที่อีกสองชุดซื้อไม่ทัน  คงถูกเหมาหมดไปแน่เลยในทีเดียว  ::)

goong:
สวยครับ ได้บรรยากาศแบบเรือนไทยครับ  :) :) :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version