หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บสั่งซื้อ Lego ในไทย  (อ่าน 94350 ครั้ง)
titleistitle
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012 - 01:50:17 AM »

http://www.lovelylego.com

แนะนำร้านนี้ค่า ราคาถูก พี่เจ้าของใจดีมากๆ ยิ้มเท่ห์
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013 - 11:07:04 AM »

www.aventthai.com กับ www.mom2kids.com สองเว็บนี้เชื่อถือได้ใช่มั้ยคะ คือที่ถามเพราะเคยมีประสบการณ์ทีไม่ดีกับการสั่งซื้อสินค้าทาง Net น่ะค่ะ ก็เลยอยากจะถามผู้รู้ทีเคยซื้อสินค้าจากสองเว็บนี้ดูน่ะค่ะ ว่าสินค้ามีคุณภาพดีมั้ย มีปัญหาในเรื่องของการจัดส่งรึเปล่า อะไรประมาณเนี้ยแหละค่ะ รบกวนคนที่เคยสั่งซื้อ lego จากสองเว็บนี้เข้ามาตอบให้ด้วยนะคะ
BangGamo
คuIa่uขoJ-Ia่u
Global Moderator
Diamond Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013 - 11:12:00 AM »

ไว้ใจได้ครับ เพราะของที่ร้านนำมานี้สั่งมาตรงจาก ดีทแฮมป์

ร้าน Aventthai ถ้าไปซื้อที่้ร้านนี้มีส่วนลดให้อีกนะ  เจ๋ง

akumaTG
Trusted Member
Platinum Member

ลูกสาวผมเอง

« ตอบ #43 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013 - 11:44:34 AM »

www.aventthai.com กับ www.mom2kids.com สองเว็บนี้เชื่อถือได้ใช่มั้ยคะ คือที่ถามเพราะเคยมีประสบการณ์ทีไม่ดีกับการสั่งซื้อสินค้าทาง Net น่ะค่ะ ก็เลยอยากจะถามผู้รู้ทีเคยซื้อสินค้าจากสองเว็บนี้ดูน่ะค่ะ ว่าสินค้ามีคุณภาพดีมั้ย มีปัญหาในเรื่องของการจัดส่งรึเปล่า อะไรประมาณเนี้ยแหละค่ะ รบกวนคนที่เคยสั่งซื้อ lego จากสองเว็บนี้เข้ามาตอบให้ด้วยนะคะ

เคยไปซื้อที่ร้านทั้ง 2 ที่ครับ ไว้ใจได้ แต่ยังไงก่อนสั่งให้โทรถามก่อนนะครับว่ามีของหรือเปล่า
Tiggr

พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013 - 11:51:29 AM »

เป็นสมาชิกอยู่ทั้ง 2 แห่งเลยครับ

สินค้าได้มาตรฐาน มีมอก. เพราะมาจากดีทแฮล์ม อย่างที่คุณแบงก์ว่า

การจัดส่งสินค้าก็ดีครับ แพ็คเกจแน่นหนา ปลอดภัย จัดส่งรวดเร็ว พร้อมแจ้งหมายเลข Tracking ให้เราด้วยทราบครับ

aventthai จะไม่ค่อยอัพเดทสินค้าหน้าเว็บเท่าไหร่ ต้องคอยสอบถาม  แต่ของ mom2kids จะอัพเดทสินค้าตลอดๆ   ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวนี้ราคาชุดเล็กจากดีทแฮล์ม น่ารักมากก   อายจัง

nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 10:47:24 AM »

ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2013 - 10:56:22 AM โดย nestjung27 » บันทึกการเข้า
BangGamo
คuIa่uขoJ-Ia่u

« ตอบ #46 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 10:49:31 AM »

aventthai นี่โอเคมั้ยคะ พอดีพื่งเคยสั่งซื้อ lego ผ่านเว็บเป็นครั้งแรก ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยคะ คืออยากทราบจากคนที่เคยซื้อน่ะค่ะ

โอเคร เลย ครับ

nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 01:24:17 PM »

แนะนำร้านนี้ค่า ราคาถูก พี่เจ้าของใจดีมากๆ ยิ้มเท่ห์

สินค้าร้านนี้โอเคมั้ย การจัดส่งและสภาพสินค้า โอเคมั้ยคะ
January28
Verified Member
Gold Member
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 01:40:35 PM »

สินค้าร้านนี้โอเคมั้ย การจัดส่งและสภาพสินค้า โอเคมั้ยคะ

สินค้าและบริการดีมากเลยครับ ผมเคยสั่งหลายชุด เคยไปรับเองด้วย แนะนำเลยครับ ไม่ผิดหวัง  ยิ้มเท่ห์
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 03:21:17 PM »

สินค้าและบริการดีมากเลยครับ ผมเคยสั่งหลายชุด เคยไปรับเองด้วย แนะนำเลยครับ ไม่ผิดหวัง  ยิ้มเท่ห์

เป็นของใหม่แกะกล่อง แล้วก็ แท้แน่นอน 100% ใช่มั้ยคะ
Aj.Jae
Cutest Member

เหมือนผู้ชายคนนี้กำลังหมดตัว - -"

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 04:46:21 PM »

เป็นของใหม่แกะกล่อง แล้วก็ แท้แน่นอน 100% ใช่มั้ยคะ

สนับสนุนเพิ่มให้อีกเสียงครับ ผมก็ใช้บริการเจ้านี้ประจำ
บริการดี คอยโทรมาถามเรื่อยว่าได้รับของรึยัง (คนสั่งยังไม่กระตือรือร้นขนาดนี้เลย อายจัง)
อัธยาศรัยดี แม่ค้าพูดเพราะมาก คุณภาพของ คุณภาพการแพ็คของส่งดีมากครับ
ของแทัแน่นอนครับ เพราะเป็นแบบเดียวกับที่LEGOผลิตขายทั่วโลก (นอกจากจะนิยายคำว่า"ของแท้"เป็นอย่างอื่น แลบลิ้น)

jojoe
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013 - 05:05:44 PM »

สนับสนุนเพิ่มให้อีกเสียงครับ ผมก็ใช้บริการเจ้านี้ประจำ
บริการดี คอยโทรมาถามเรื่อยว่าได้รับของรึยัง (คนสั่งยังไม่กระตือรือร้นขนาดนี้เลย อายจัง)
อัธยาศรัยดี แม่ค้าพูดเพราะมาก คุณภาพของ คุณภาพการแพ็คของส่งดีมากครับ
ของแทัแน่นอนครับ เพราะเป็นแบบเดียวกับที่LEGOผลิตขายทั่วโลก (นอกจากจะนิยายคำว่า"ของแท้"เป็นอย่างอื่น แลบลิ้น)

ผมขอช่วยการันตีอีกคนครับ ร้านนี้บริการดีมากครับ
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013 - 09:34:37 AM »

แล้ว toy2thai ล่ะค่ะ มีปัญหาเรื่องการส่งสินค้ามั้ย แบบโอนตังค์แล้วไม่ได้ของหรือว่าสภาพสินค้ามีปัญหาบ้างมั้ยคะ แล้วเป็นของใหม่ และของแท้ 100 % รึเปล่า
jojoe
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013 - 10:04:23 AM »

แล้ว toy2thai ล่ะค่ะ มีปัญหาเรื่องการส่งสินค้ามั้ย แบบโอนตังค์แล้วไม่ได้ของหรือว่าสภาพสินค้ามีปัญหาบ้างมั้ยคะ แล้วเป็นของใหม่ และของแท้ 100 % รึเปล่า

ร้านนี้ผมเคยสั่งครั้งนึง ออกโอเคครับ ไปรับของเองได้ด้วย
pantip3
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 - 01:11:22 AM »

aventthai ผมเคยไปซื้อถึงที่หนนึง ก็โอเคดีไม่มีปัญหา ได้ลดราคาเงินสดอีกนิดด้วย
toy2thai ก็เคยไปซื้อถึงที่มาหนนึง สั่งทางเมล์อีกหน ก็โอเคดี ไม่มีปัญหาเช่นกัน

nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013 - 11:44:20 AM »

aventthai ผมเคยไปซื้อถึงที่หนนึง ก็โอเคดีไม่มีปัญหา ได้ลดราคาเงินสดอีกนิดด้วย
toy2thai ก็เคยไปซื้อถึงที่มาหนนึง สั่งทางเมล์อีกหน ก็โอเคดี ไม่มีปัญหาเช่นกัน

ขอบคุณที่แนะนำจ้า
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013 - 11:56:05 AM »

ของ toy2thai.com นี่ lego แท้ 100 % ใช่มั้ยคะ สั่งของแล้วได้ชัวร์ สินค้าไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยคะ เพราะเห็นบางตัวเค้าจะเขียนว่า repack น่ะค่ะ
pantip3
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 12:26:30 AM »

ขอโทษที่ตอบช้ามาก พอดีมักจะขลุกอยู่ที่ห้องซื้อ-ขาย
ไม่ค่อยได้ไปห้องอื่นครับ เลยเพิ่งมาเห็น

toy2thai.com นี่ lego แท้ 100 % ใช่มั้ยคะ
ใช่ครับ

สั่งของแล้วได้ชัวร์ สินค้าไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยคะ
เฉพาะเท่าที่ผมเคยสั่ง ได้ของชัวร์ครับ ไม่มีปัญหาครับ

ขอแถมในฐานะที่มาตอบช้า
ห้องซื้อ-ขาย ผมก็เคยสั่งเลโก้กับคุณ Chantana หลายหน
เฉพาะตัวผม ก็ไม่เคยเจอปัญหาเช่นกันนะครับ

.
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 01:06:19 AM »

ชอบคุณค่ toy2thai รู้สึกว่าคนขายจะชื่อพิงค์ รึไงนี่แหละค่ะ
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 09:12:30 AM »

lovelybrickset เค้าไม่ค่อยสนใจขายของเลยแฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเลย คิดว่าเราต้องง้อเค้ามั้ง เพราะว่าเค้ามี lego ninjago 9446 เรือมังกร ที่ลูกช่ายอยากได้มาก ถ้าไม่ซื้อที่เค้าก็ไม่รู้จะหาที่ไหน เซ็ง
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์