หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บสั่งซื้อ Lego ในไทย  (อ่าน 97555 ครั้ง)
sKKK
CasTlEManiA
Verified Member
Diamond Member
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 12:20:50 PM »

lovelybrickset เค้าไม่ค่อยสนใจขายของเลยแฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเลย คิดว่าเราต้องง้อเค้ามั้ง เพราะว่าเค้ามี lego ninjago 9446 เรือมังกร ที่ลูกช่ายอยากได้มาก ถ้าไม่ซื้อที่เค้าก็ไม่รู้จะหาที่ไหน เซ็ง
9446 ไม่น่าหายากนะครับ เมื่อก่อนยังเห็นขายเต็ม
ลองติดต่อเจ้านี้ก็ได้
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=5556.msg138372#msg138372
บริการดี ไว้ใจได้  ยิ้มกว้างๆ

<=========[]==@  sKingdoM - Castle Index   @==[]=========>
Santakid
Silver Member

« ตอบ #61 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 12:32:32 PM »

aventthai ผมเคยไปซื้อถึงที่หนนึง ก็โอเคดีไม่มีปัญหา ได้ลดราคาเงินสดอีกนิดด้วย
toy2thai ก็เคยไปซื้อถึงที่มาหนนึง สั่งทางเมล์อีกหน ก็โอเคดี ไม่มีปัญหาเช่นกัน

ของ toy2thai.com นี่ lego แท้ 100 % ใช่มั้ยคะ สั่งของแล้วได้ชัวร์ สินค้าไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยคะ เพราะเห็นบางตัวเค้าจะเขียนว่า repack น่ะค่ะ
ซื้อกับtoy2thaiก็หลายครั้งครับ ส่งของเร็ว แพ็คของดีครับผม ลองเข้าดูในเว็ปมีของเข้ามาใหม่เรื่อยๆเลยครับ
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 01:39:41 PM »

lovelybrickset เค้าไม่ค่อยสนใจขายของเลยแฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเลย คิดว่าเราต้องง้อเค้ามั้ง เพราะว่าเค้ามี lego ninjago 9446 เรือมังกร ที่ลูกช่ายอยากได้มาก ถ้าไม่ซื้อที่เค้าก็ไม่รู้จะหาที่ไหน เซ็ง
9446 ไม่น่าหายากนะครับ เมื่อก่อนยังเห็นขายเต็ม
ลองติดต่อเจ้านี้ก็ได้
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=5556.msg138372#msg138372
บริการดี ไว้ใจได้  ยิ้มกว้างๆ

ที่พูดถึงก้อคือร้านนี้แหละค่ะเค้าเปลี่ยนชื่อใหม่น่ะ พอดีว่าจะสั่งซื้อ เลโก้นินจาโกชุดนี้ แต่จองไว้ล่วงหน้า 30 วันแต่จะโอนเงินมัดจำค่าสินค้าเข้าไปให้น่ะค่ะ แล้วก็ถามว่าเค้าสะดวกให้รับของเองวันอาทิตย์มั้ย เค้าก็ไม่ติดต่อมาเลยน่ะค่ะ คือช่วงนี้ ไม่สะดวกที่จะไปรับเองน่ะ แล้วจะให้เค้าส่ง ems ก็รู้สึกไม่มั่นใจน่ค่ะเพราะเคยโดนที่อื่นเค้าโกงมาก่อนน่ะค่ะ ก็เลยรู้สึกว่าเค้าไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่ เลยคิดว่าจะลองไปหาที่อื่น
Tiggr
Global Moderator

พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 01:53:37 PM »

งง... ครับ 9446 Ninjago Destiny Bounty ชุดนี้เป็นสินค้าพร้อมส่งนี่ครับ ทำไมต้องโอนเงินมัดจำให้

ปกติสินค้าพร้อมส่ง จองหน้ากระทู้แล้วคนขายจะตอบกลับมาว่าจะรับของอย่างไร ถ้าส่งไปรษณีย์ก็จะบอกราคาทั้งหมดมา เราโอนงินพร้อมบอกที่อยู่ ร้านก็จะส่งของมาให้

ผมว่าสื่อสารกันอย่างไรมากกว่า เพราะสินค้าพร้อมส่งไม่เคยได้ยินว่ามีการโอนเงินมัดจำ
การติดต่อทางหน้ากระทู้ ก็มีเบอร์โทรครับ บางครั้งคนขายก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเช็คกระทู้ตัวเอง ยิ่งเป็นคนที่มีหน้าร้านอยู่เว็บอื่นด้วย อาจจะนาน ๆ ทีถึงเข้ามาก็มี ลองโทรไปครับ หรือจะหาเจ้าอื่นก็แล้วแต่ทางคุณ nestjung27  แล้วละ

ส่วนการถูกโกง โดยปกติการซื้อของที่ไม่เห็นหน้าตาสินค้ากัน ก็มีความเสี่ยงอยู่แล้ว แต่ก็พอจะตรวจสอบได้ระดับหนึ่งคือ ร้านนั้นมีที่อยู่เป็นหลักแหล่งไหม มีทะเบียนการค้าหรือเปล่า ประวัติซื้อขายเป็นอย่างไร ถ้ามีการแจ้งส่งสินค้า ก็ลองเช็คเลข Tracking ว่ามีการส่งของกันจริงไหม การส่งของส่งจากที่เดียวกันหรือเปล่า

ถ้าเป็นในเว็บ TBC นี้ จะให้คนขายทำ Verified Member ซึ่งจะทำให้รู้ว่าคนขายเป็นใครบ้าง ไม่ได้มามั่วซั่วหลอกขายของ

nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 02:07:28 PM »

ก็จองล่วงหน้า 30 วันค่ะ กลัวเค้าไม่เก็บของให้เลยว่าจะโอนเงินมัดจำไปให้ก่อนน่ะค่ะ แล้วที่ติดต่อเค้าก็ติดต่อจาก เว็บไซต์ของเค้าเองเลยน่ะค่ะ
ส่วนที่เคยโดนโกงคิดว่หลายๆคนก็คงเคยโดนกันอยู่แล้ว ก็เลยต้องระวังนิดนึงแล้วที่สำคัญก็คืออยากเห็นของกะตาตัวเองต่อหน้าคนที่ขายด้วยน่ะค่ะ เพราะว่ามันก็เป็นเงินไม่ใช่น้อยน่ะค่ะ
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 02:09:02 PM »

แล้วเค้าก็ไม่ได้ติดต่อกลับมาว่าจะเก็บสินค้าให้มั้ยหรือว่าจะให้มัดจำเงินรึเปล่าหรือว่ายังไงด้วยน่ะค่ะ
zero
Trusted Member
Platinum Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 02:11:35 PM »

แล้วเค้าก็ไม่ได้ติดต่อกลับมาว่าจะเก็บสินค้าให้มั้ยหรือว่าจะให้มัดจำเงินรึเปล่าหรือว่ายังไงด้วยน่ะค่ะ
น่าจะลองโทรไปคุยดูนะครับ ที่ร้านก้อมีเบอร์
Tiggr
Global Moderator

พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม

« ตอบ #67 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 02:23:26 PM »

ตามที่โก้บอกเลยครับว่า โทรไปคุยเลยครับ

กรณีนี้คนขายคงจะงงครับ เพราะปกติไม่มีเคยการจองแล้วจ่ายมัดจำไว้กัน ปกติจะซื้อก็ซื้อกันเลย ถ้าจะขอจองเพราะว่าเงิน (เดือน) ยังไม่ออกคนขายก็มักจะเก็บของไว้ให้ แต่ต้องคุยกันเป็นเรื่องเป็นราวที่ชัดเจนกันก่อน

nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 02:29:55 PM »

ตามที่โก้บอกเลยครับว่า โทรไปคุยเลยครับ

กรณีนี้คนขายคงจะงงครับ เพราะปกติไม่มีเคยการจองแล้วจ่ายมัดจำไว้กัน ปกติจะซื้อก็ซื้อกันเลย ถ้าจะขอจองเพราะว่าเงิน (เดือน) ยังไม่ออกคนขายก็มักจะเก็บของไว้ให้ แต่ต้องคุยกันเป็นเรื่องเป็นราวที่ชัดเจนกันก่อน
ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะคะ
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 02:49:27 PM »

ไม่ใช่ว่าเงินเดือนยังไม่ออกหรอกค่ะ ทีแรกก็จะซื้อเลยน่ะแหละค่ะ แต่จะไปเมืองนอก แล้วยังไม่รู้ว่าจะกลับตอนไหน เพราะต้องไปดูงานที่โน่น ก็เลยอยากจะจองไว้ก่อนเพราะว่าไม่อยากให้ส่งไปรษณีย์น่ะค่ะอยากไปดูของเอง เพราะเค้าแจ้งว่าเค้าจะขายถึงประมาณ 15 กรกฏคมนี้เท่านั้นน่ะค่ะ แล้วเดี๋ยวจะหยุดขาย 1 เต็ม เพราะว่าเค้ามีน้องน่ะค่ะ เหมือนว่าใกล้จะคลอดแล้วหรือไงนี่แหละ  ชุดอื่นๆพอหาได้แล้วจากร้านอื่นแล้วเค้าก็ไม่ฟิกซ์เวลาด้วยน่ะค่ะ  แต่ถ้ากลับมาไม่ทันเค้า ก็อาจจะให้พี่สาวเป็นคนซื้อให้แทนน่ะค่ะ
Nun
Bronze Member
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 03:06:51 PM »

ร้านนี้ผมเคยซื้อนะครับ รับของเองได้ โทรไปคุยเลยดีกว่าครับ จะได้สื่อสารกันถูกต้อง
nestjung27
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: 28 มีนาคม 2013 - 04:10:27 PM »

ได้ละ ตกลงว่าให้พีสาวเป็นคนสั่งซื้อและก็รับของให้ค่ะ ยิ้มเท่ห์
TIbrick
Newbie
*

ขายเลโก้ LEGO

« ตอบ #72 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013 - 10:40:08 PM »

ฝากเว็บของผมเองครับ www.tibrick.com ฝากติชมด้วยนะครับ เว็บไม่สวยเท่าไร ทำเองครับ สินค้าไม่เยอะเพิ่งเปิดครับ
เคยขายในเว็บบอร์ดครับ http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=7045.0
เท่าที่ผมอ่านๆมามีแต่คนกลัวถูกคนขายโกง เลยเอาประวัติการขายให้ดูครับ
ขอบคุณมากครับ ^_^

<<<[--=ขายเลโก้ LEGO http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=7045.0 หรือ www.tibrick.com=--]>>>
peakbrick-toys
Bronze Member
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2013 - 02:42:48 PM »

ฝากเว็บด้วยครับ http://peakbrick-toys.lnwshop.com เป็นเว็บของผมเองเพิ่งเปิดครับ ขอขอบคุณไทยบริกคลับนะครับ

จำหน่ายบริกตัวต่อเลโก้ ผลิตภัณฑ์จากประเทศเดนมาร์กของใหม่และของเล่นต่างๆ  http://peakbrick-toys.lnwshop.com
หน้า: 1 2 3 [4]
พิมพ์