หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ที่ราคาถูก และมีให้เลือก เยอะ  (อ่าน 22367 ครั้ง)
jutinant
Newbie
*

« เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 12:50:39 AM »

เลโก้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ที่ราคาถูก และมีใ
ห้เลือก เยอะคือว่าผมกะลังสนใจที่จะเล่น และไม่รู้ว่าจะหาซื้อที่ไหนที่ได้ ราคาถูก กว่าที่อื่น และมีให้เลือก เยอะ ๆ อะคับ

ผู้รู้ แนะนำหน่อย ครับ

ขอบคุณครับ
Legoholic ™
Verified Member
Platinum Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 01:22:59 AM »

แหล่งช้อประดับ นักช้อปเยาวชน
หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่ววว..ไป(เก็กเสียงหล่อเหมือนแบบในดีวีดีที่ฉายบนเชลฟ์ในห้าง)
The Emporium Department Store (แผนกของเล่น)
Siam Paragon Department Store (แผนกของเล่น)
Central Department Store ทุกสาขา(แผนกของเล่น)
The Mall Department Store ทุกสาขา(แผนกของเล่น)
Toy R Us ทุกสาขา
Robinson ทุกสาขา(แผนกของเล่น)

แหล่งช้อประดับ Local online shopper
www.aventthai.com
www.mom2kid.com
www.bricklink.com/store.asp?p=Rosie

แหล่งช้อประดับ Globe online shopper (Req. บัตรเครดิต หรือบัตรเดบิต)
www.ebay.com
www.bricklink.com
www.amazon.com (ต้องสมัครเปิดบัญชี Amazon พิเศษเพื่อสั่งให้ส่งของมาไทย)
www.bricklink.com

และที่ขาดไม่ได้ >>>>> http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?board=6.0

...เข้าเว็บทีไร ได้เสียตังค์ทุกที เฮ้อออออ!<br /><br />
อ้วน CIVIC
Gold Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 07:22:59 AM »

ตั้ง ฮั่ว เส็ง สาขาธนบุรีสิครับ ลดราคา30-50%กันแทบทุกเดือน Lego City ลด30%บ่อยมาก ชุดดีๆเด็ดๆน่าสะสมทั้งนั้น

ขายของ ทำธุรกิจ มันก็ต้องมีต้นทุน และต้องการกำไร
kimkudji
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 10:33:02 AM »

ตั้ง ฮั่ว เส็ง สาขาธนบุรีสิครับ ลดราคา30-50%กันแทบทุกเดือน Lego City ลด30%บ่อยมาก ชุดดีๆเด็ดๆน่าสะสมทั้งนั้น

ลดเมื่อไรใครพบเห็นรบกวนมาบอกกันด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
YaYa ™
Gold Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 02:58:05 PM »

สยามพารากอน   มีชุดใหญ่ๆที่ไม่มีขายที่ไหน มาให้เห็นกันบ่อยๆนะครับ(หมายถึงในเมืองไทยนะ)
++MaMuEw++
VIP
Diamond Member

^u^

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 03:21:39 PM »

ลดเมื่อไรใครพบเห็นรบกวนมาบอกกันด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เค้าจะมีลด 15 % เกือบทุกชุด ในวันที่ 30 ก.ค. - 5 ส.ค.นี้ ส่วน 30-50% นี่มีตลอดค่ะแต่เป็นชุดที่เค้าแยกใส่กระบะไว้

OngOng
Trusted Member
Silver Member

Nexus, The Gladiator.

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 04:21:33 PM »

ตั้งฮั่วเส็งนี้อยู่ที่ไหน ไปยังไงหรอครับ พอดี อยู่กทม.มาตั้งเเต่เกิด พึ่งเคยได้ยินตั้งฮั่วเส็งก็ที่นี้หล่ะครับ เเฮะๆ

ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ โอ่งโอ๋ง
กำลังบ้ากลาดิเอเตอร์เอามากๆ
++MaMuEw++
VIP

^u^

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 04:54:13 PM »

ตั้งฮั่วเส็งนี้อยู่ที่ไหน ไปยังไงหรอครับ พอดี อยู่กทม.มาตั้งเเต่เกิด พึ่งเคยได้ยินตั้งฮั่วเส็งก็ที่นี้หล่ะครับ เเฮะๆ

ตามไปดูที่กระทู้นี้เลยค่ะ
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=768.0

Legoholic ™
Verified Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 06:40:36 PM »

สยามพารากอน   มีชุดใหญ่ๆที่ไม่มีขายที่ไหน มาให้เห็นกันบ่อยๆนะครับ(หมายถึงในเมืองไทยนะ)

The Emporium กับ Central ชิดลม
ของจริง!!! ชุดหายากราคาระห่ำให้ไปดูที่ 2 ที่นี้ครับ

ดิเอ็มฯคงไม่ต้องพูด ของหายาก ของธรรมดา มีครบ มีทุกรุ่น มีเยอะด้วย แน่นๆตลอดดด
Central ชิดลม DS 2 กล่องละ 20000 ผมไปเห็นตอนอยู่มัธยม 2 กล่องใหม่ๆ อาทิตย์ต่อมา หาย!

2 ห้างนี้ การันตีความแรงของคนเดินครับ เห็นอาม่าแก่ๆไปเดินดูเลโก้ด้วย

รองลงมาต้อง Central ลาดพร้าว กับ Paragon ล่ะครับ

แต่มาขอยืนยันว่า ถูกที่สุดให้ซื้อผ่านเว็บครับ ไม่งั้นก็ซื้อจากเมืองนอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2009 - 07:28:47 PM โดย Legoholic ™ » บันทึกการเข้า

...เข้าเว็บทีไร ได้เสียตังค์ทุกที เฮ้อออออ!<br /><br />
เอ้า! HiluxVigo™

กำลังถูกครอบงำ ด้วยอำนาจแห่งแหวน

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 07:06:13 PM »

บ้านพี่นิกไงครับ  มีไห้เลือกเยอะ   แลบลิ้น แลบลิ้น

รับซื้อ !! หลายรายการ ครับ ลองคลิกเข้ามาดูครับ

http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=5638.0
OM
Lego City
Gold Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 - 09:56:12 PM »

^^
นั้น ไปจิ๊กฟรีครับ แต่เป็นพวก Star wars โดยเฉพาะ DS ไปยกมาเลยครับ 55+  ยิงฟันยิ้ม
OngOng
Silver Member

Nexus, The Gladiator.

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 - 12:06:48 PM »

ตามไปดูที่กระทู้นี้เลยค่ะ
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=768.0

ขอบคุณงับ

เห็นด้วยนะ ไปบ้านเจ้านิก เค้าเลยดีกว่าครับ โฮะๆ

ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ โอ่งโอ๋ง
กำลังบ้ากลาดิเอเตอร์เอามากๆ
Amakusa Gin
VIP

One can never have too much LEGO

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 - 05:30:51 PM »

นิกงานเข้าซะงั้น....

Eventually, FREE MARKET COMPETITION will take you there.
jutinant
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2009 - 12:18:51 AM »

ตั้ง ฮั่ว เส็ง นี้ที่ ลด 30 - 50 นี้ คือ สภาพ กล่อง บุบ นิดหน่อย

ใครที่ ไป ห้างนั้น บ่อย ๆ ก็ จับ ๆ บีบ ๆ กล่องไหม่ ๆ มันให้ เป็น รอย หน่อยละกันคับ เขาจะได้ ลด 5555+

อิอิ
vyJo
มือใหม่หัดต่อ
Global Moderator
Plutonium Member

หลังลองเล่นธีมละนิดธีมละหน่อย เริ่มมีธีมที่อยากเน้น

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009 - 11:39:50 AM »

ตั้ง ฮั่ว เส็ง นี้ที่ ลด 30 - 50 นี้ คือ สภาพ กล่อง บุบ นิดหน่อย

ใครที่ ไป ห้างนั้น บ่อย ๆ ก็ จับ ๆ บีบ ๆ กล่องไหม่ ๆ มันให้ เป็น รอย หน่อยละกันคับ เขาจะได้ ลด 5555+

อิอิ

เทคนิคชั้นสูงเลยนะเนี่ย อิอิ

ThaiLego
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010 - 11:45:19 AM »

ถ้าเอาแบบยี้ห้อ อื่น ของจีน ๔กครับคุณภาพพอใช้ได้เลยครับ ต่อกับเลโก้แท้ได้ครับ ลองไปดครับ http://toyshome-shop.com กับ http://toysddkids.pantown.com
หน้า: [1]
พิมพ์