หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Playmobil 5100 "Stone Age Cave with Mammoth  (อ่าน 1479 ครั้ง)
macc ngow
ฝันเป็นจริงตอนโต
Verified Member
Gold Member
*

« เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 11:36:24 AM »

ตื่นมาแต่เช้านั่งถ่ายรูปไว้เยอะเลยครับ แต่คัดมาเน้นๆ มารีวิวกันเลยครับ
Playmobil 5100 "Stone Age Cave with Mommoth" ราคาในอเมริกา69.99$นะครับ เคยพรีออเดอร์ของชิ้นนึงมาแล้ว ที่ราคาเท่ากัน กล่องพอๆกัน น้ำหนักต่างกันนิดนึง รวมทุกอย่างแล้ว 3555บาท แต่กล่องนี้ราคาที่เอเปคทอยส์ ตั้งไว้ที่3500 เลยไม่คิดนานครับว่าเอาหรือไม่เอา ที่สำคัญผมซื้ที่ร้านเอเปคคอนเนอร์ ลดให้ผม20% เหลือ 2800  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เริ่มเลยนะครับดูที่หน้ากล่อง น่ารักมาก สีฟ้าๆในแบบของ Playmobil

ตามมาด้วยหลังกล่องที่บอกรายละเอียดข้างในว่ามีอะไรบ้าง

แล้วก็มุมต่างๆของกล่องครับ

ดูภายนอกแล้วเราก็ไปเปิดกล่องเลยครับ

เทดัง"โครม!!!!!!"

มีคู่มือ โปสเตอร์และมินิแคตตาลอก มาให้เราดูว่าจะสอยอะไร เพิ่มบ้าง

เริ่มจากชิ้นใหญ่ครับ ต่อง่ายกดเบาๆก็เข้าล๊อก เป๊ะครับ

มีบางจุดที่ต้องอาศัยตัวยึด แล้วก็เหมือนเดิมคือมีที่ช่วยใส่มาด้วย ง่ายๆ

จุดยึดนี้ยึดน้ำตก กับ ตัวถ้ำเข้าด้วยกัน

และทำให้หมุนปรับได้ครับ

แอ่น แอน แอ๊น !!!! เสร็จแล้ว ก็ ติดสติกเกอร์ที่เป็นลายภาพวาดตามผนังถ้ำครับ
ไปดูมุมต่างๆเลย

ซุมใกล้ๆ

ชอบรายละเอียดครับ สวยมากๆ

มาดูฟิกเกอร์กันครับ ได้มาสี่ตัว เรียงเลยนะครับ พ่อ แม่ ลูกชายคนโต ลูกชายคนเล็ก(เด๋วมีเพิ่มๆ)
รายละเอียดดีขึ้นครับ มีสกรีนที่ตัวเป็นสร้อยคอด้วย ทรงผมก็ออกใหม่มาเพือ่ธีมนี้ แบบยุ่งๆ

พร้อมแล้วก็ถ่ายภาพรวมกันเลย แชะๆๆๆ

แต่ละคนมีหน้าที่ต่างๆกันไป
เริ่มจากที่บ่อน้ำ น้ำใสๆ

มีปลาโผ่ลมาปุ๊ป

เสร็จเราปั๊ป

เอาไปปิ้งกิน หอมๆ  พอดีเลยแม่กำลังผึ่งผ้ารองนอนทำจากขนหมี จะได้ไม่เหม็นอับ

ยุคก่อนไม่มีความสะดวกสบาย ทำเองหมดทุกอย่าง ได้ปลามาแล้วไปตัดฟืนต่อ

อ้าาาา!!!! เช้าแล้วมีอะไรกินบ้าง หัวหน้าครอบครัว สบายจัง

ลูกชายคนเล็กกำลังเรียนรู้สิ่งรอบตัวอยู่ ฝึกการผจญภัยเอาชีวิตรอด กับ หมาผู้ซื่อสัตย์

โผ่ลมาเพิ่มครับ ภรยาและลูกน้อย ของลูกชายคนโต

ตึงๆๆๆๆๆๆๆ มันมาแล้ว Mammoth ตัวผู้ที่ดุร้าย

หนีเร็วๆๆๆๆ

ขึ้นไปข้างบนเร็ว

ยกบันไดเก็บด้วย  นั่นพ่อจะทำอะไรอะ

เต็มๆที่ก้านคอเคล็ด

หน้าตาอย่างเจ๊บปวด

สุดท้ายถ่ายรูปรวมครับ

จบแล้วครับ สรุปเลยว่าชอบชุดนี้มากและคาดว่าจะได้รีวิว ชุดอื่นๆของธีมนี้แน่ๆ
ผมว่าPlaymobil 2012 ที่ออกมามีอุปกรณ์ใหม่ๆเพียบเลยครับ คงวางแผนสำหรับ การเพิ่มธีมขึ้นเรื่อยๆ

ขอบคุณทุกคนที่มาดูรีวิวนี้กันนะครับ แล้วอย่าลืมให้คำแนะนำผมด้วย ทำยังงัยให้รีวิวสนุกกว่านี้ ดีกว่านี้
ขอบคุณครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

jojoe
Platinum Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 12:01:21 PM »

สวยมากเลยครับ  รายละเอียดเค้าทำได้ดีจริงๆ   ชอบน้ำตก อายจัง
เอ้า! HiluxVigo™
Trusted Member
Diamond Member

กำลังถูกครอบงำ ด้วยอำนาจแห่งแหวน

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 12:56:13 PM »

ชอบการรีวิวเป็นเนื้อเรื่องแบบนี้มากๆครับ อ่านเพลิน ดูแล้วอมยิ้มเลยครับ

นับวัน PlayMobil ค่อยๆได้ใจคนในบอร์ดนี้ไปทีละคนๆโดยไม่รู้ตัว!!

ว่ากันว่ามีหลายคนแล้ว ที่ไปแอบซุ่มซื้อ.... แลบลิ้น

ผมสังเกตว่ายี่ห้อนี้ ชุดไหนๆ ฉากเขาก็ดูใหญ่โตไปหมด  น่าหามาประกอบฉากกับเลโก้  แลบลิ้น

รับซื้อ !! หลายรายการ ครับ ลองคลิกเข้ามาดูครับ

http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=5638.0
oakato
Trusted Member
Platinum Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 01:44:56 PM »

โอ้วว น่าสนใจแหะ

โคสะนาแฝง กดกันเข้าไปเลย --->http://oakato1234.wordpress.com/
Tiggr
Global Moderator

พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 01:49:13 PM »

ชอบภูผาหินรูปช้างแมมมอธ  ดีไซน์เค้าดี   เจ๋ง
สงสารช้างแมมมอธจัง  เค้าคงแค่อยากจะเล่นด้วย เท่านั้นเอง   ร้องไห้ แลบลิ้น
ลายที่เขียนตามผนังถ้ำนี่  เห็นแล้วนึกถึงศิลปิน (รึเปล่าน๊า) ที่ชอบเขียนงานศิลปะไว้ตามกำแพงที่สาธารณะ ที่แท้ก็เป็นกันมาแต่ยุคโบราณนี่เอง อิอิ

joojoo
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 04:02:27 PM »

ี่ร้านเอเปคคอนเนอร์  อยู่แถวไหนคะ
SkyKnight™
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 06:20:04 PM »

คราวนี้ เจอเด็ฏในกล่อง อิ อิ  แลบลิ้น
สวยดีนะครับเนี่ยชุดนี้แต่ ของข้างในพอแกะออกมาแล้วดู ยังกะของก้อปเลย  ขยิบตา

macc ngow
ฝันเป็นจริงตอนโต
Gold Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 - 07:36:45 PM »

สวยมากเลยครับ  รายละเอียดเค้าทำได้ดีจริงๆ   ชอบน้ำตก อายจัง
ชอบนำ้ตกเหมือนกันครับ จริงๆแล้วมันสวยกว่าในภาพอีกนะครับ แต่กล้องมำนจับส่วนพื้นที่เล่นเงาน้ำไม่ได้ ยิ่งเวลาใส่ปลาลงไปยิ่งชอบ
ชอบการรีวิวเป็นเนื้อเรื่องแบบนี้มากๆครับ อ่านเพลิน ดูแล้วอมยิ้มเลยครับ

นับวัน PlayMobil ค่อยๆได้ใจคนในบอร์ดนี้ไปทีละคนๆโดยไม่รู้ตัว!!

ว่ากันว่ามีหลายคนแล้ว ที่ไปแอบซุ่มซื้อ.... แลบลิ้น

ผมสังเกตว่ายี่ห้อนี้ ชุดไหนๆ ฉากเขาก็ดูใหญ่โตไปหมด  น่าหามาประกอบฉากกับเลโก้  แลบลิ้น
ใหญ่ครับ ใช้พื้นที่วางโชว์เยอะ
  ยิงฟันยิ้มมีคนซุ่มซื้อผมจะได้มีเพื่อนเล่น ยิงฟันยิ้ม
โอ้วว น่าสนใจแหะ
ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม ยิงฟันยิ้มดีใจ
ชอบภูผาหินรูปช้างแมมมอธ  ดีไซน์เค้าดี   เจ๋ง
สงสารช้างแมมมอธจัง  เค้าคงแค่อยากจะเล่นด้วย เท่านั้นเอง   ร้องไห้ แลบลิ้น
ลายที่เขียนตามผนังถ้ำนี่  เห็นแล้วนึกถึงศิลปิน (รึเปล่าน๊า) ที่ชอบเขียนงานศิลปะไว้ตามกำแพงที่สาธารณะ ที่แท้ก็เป็นกันมาแต่ยุคโบราณนี่เอง อิอิ
เย้มีคนดูออกว่า เป็นถ้ำรูปร่างเหมือนแมมมอท ตอนแรกยังไม่ได้ประกอบก็ไม่นึกว่าเป็นแบบนี้ครับ
ช้างแมมมอทฝากมาบอกคุณtiggrว่าไม่ต้องสงสารเพราะเป็นแค่การแสดง ยิงฟันยิ้ม
ี่ร้านเอเปคคอนเนอร์  อยู่แถวไหนคะ

เอเปคคอนเนอร์มีอยู่สองที่ครับ เทอมินัล21ขึ้นบันไดเลื่อนอันยาาาาวมาถึงหน้าร้านเลย
กับอีกที่นึงคือตึกสยากิตที่เรียนพิเศษของนักเรียนมัธยมครับอยู่ในสยาม หาไม่เจอหาเด็กน่ารักๆแล้วถามเลย
คราวนี้ เจอเด็ฏในกล่อง อิ อิ  แลบลิ้น
สวยดีนะครับเนี่ยชุดนี้แต่ ของข้างในพอแกะออกมาแล้วดู ยังกะของก้อปเลย  ขยิบตา
สงสัยเพราะกล้องที่ถ่ายใช้แอพอะครับเลยดูไม่สวย สีไม่จัดมั้งครับ เด๋วคราวหน้าลอใช้แบบอื่น ยิงฟันยิ้ม

vyJo
มือใหม่หัดต่อ
Plutonium Member

หลังลองเล่นธีมละนิดธีมละหน่อย เริ่มมีธีมที่อยากเน้น

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 - 01:01:09 AM »

ดูไปดูมา ก็สนุกดีไปอีกแบบนะครับ ส่องๆอยู่ว่าเอาไฟไปติดต้นไม้ยังไง ก็อืม ไม่ต้องมีปุ่มมีบริกก็ได้ แต่ก็ออกแบบให้จิ้มให้แปะไฟเข้าไปได้ มีช่องใส่ปลาในบ่อ

มินิฟิกเองก็เอามาจัดท่าทางได้เยอะเชียว

แต่มีรูปลอกเหมือนกันซะงั้น หุหุ ถ้าทำเป็นสกรีนจะเด็ดกว่านี้นะเนี่ย แลบลิ้น

BangGamo
คuIa่uขoJ-Ia่u

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 - 01:06:03 AM »

ดูไปดูมา ก็สนุกดีไปอีกแบบนะครับ ส่องๆอยู่ว่าเอาไฟไปติดต้นไม้ยังไง ก็อืม ไม่ต้องมีปุ่มมีบริกก็ได้ แต่ก็ออกแบบให้จิ้มให้แปะไฟเข้าไปได้ มีช่องใส่ปลาในบ่อ

มินิฟิกเองก็เอามาจัดท่าทางได้เยอะเชียว

แต่มีรูปลอกเหมือนกันซะงั้น หุหุ ถ้าทำเป็นสกรีนจะเด็ดกว่านี้นะเนี่ย แลบลิ้น
โดนแล้วละเพ่ แบบนี้ ต้องลอง  เจ๋ง

หน้า: [1]
พิมพ์