หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอร้านขายเลโก้เป็นตึกแถว 3 คูหาริมถนน  (อ่าน 21058 ครั้ง)
Legoholic ™
Verified Member
Platinum Member
*

« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 11:56:08 AM »

เมื่อกี้นี้ระหว่างทางตอนกำลังกลับบ้าน
เส้นถนนศรีนครินทร์ ตัดแยกถนนอ่อนนุช ชื่อตรงนั้นคือสี่แยกศรีนุช
มีตึกแถวประมาณ 3 คูหา ซึ่งเปิดเป็นร้านขายของเล่น+เครื่องมือเครื่องใช้สำหรับเด็ก ชื่อร้านว่า สมอลเวิลด์
ขึ้นคัทเอ้าท์หน้าร้านเป็นบิลบอร์ดเบ้อเร้อเลยครับเป็นตรา LEGO แดง-เหลือง สุดจะอลังการ จนผมถึงกับสะดุ้งว่ามีร้านเลโก้เปิดข้างถนนแล้วหรอเนี่ย
แต่พอดีขับรถอยู่เลนนอกสุดติดเกาะกลาง + รถเยอะ + ขับมาเร็วมาก เลยไม่ทันแวะเข้าไปดูในร้านว่ามีขายชุดไหนบ้าง
แต่อ่านทันว่า จำหน่ายของเล่นและเครื่องใช้เด็ก สารพัดยี่ห้อ + ที่สำคัญตรา LEGO ใหญ่มากกกกกกก
เดี๋ยวไว้วันหลังผมกลับแล้วผ่าน (ซึ่งก็คือ ผ่านทุกวันที่ไปเรียนหนังสือ) จะแวะเข้าไปเยือนซักหน่อย
ที่จริงเค้าเปิดมาหลายปีแล้วล่ะครับ แต่ผมไม่ได้สังเกตเอง ลักษณะ สีสัน หน้าร้าน คล้ายๆ แบบ Mom2Kid

เดี๋ยวมีความคืบหน้าแล้วผมจะมารายงานให้ผู้ชมได้ทราบกันอีกครั้งหนึ่งครับ

กิตติ สิงสาราสัตว์ : ข่าว 2 มิติ รายงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2009 - 12:58:35 PM โดย Legoholic » บันทึกการเข้า

...เข้าเว็บทีไร ได้เสียตังค์ทุกที เฮ้อออออ!<br /><br />
Legoholic ™
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 12:17:31 PM »

จะว่าไปก็นึกขึ้นได้ว่า สมัยก่อน บนห้างเวิลด์เทรดเซ็นเตอร์ราชประสงค์ ( ปัจจุบัน คือ Central World Plaza )
เคยมีร้านขายของเล่น+ของใช้เด็กอ่อน+ขนมเด็กๆจำพวกพวกเยลลี่(เหมือนอารมณ์ว่า ร้านอากิโกะ) ซึ่งเค้ามีอยู่ 2 ร้าน(สาขา)ในห้างเนี่ยย
ผมจำได้ว่ามีขาย LEGO ด้วย ตอนเด็กๆนี่ร้านนี้สวรรค์มากๆ ขายโคตรเยอะ + มีชุดใหญ่ๆเต็มไปหมด (หรือว่าเราตัวเล็กๆกล่องเลโก้มันเลยดูใหญ่ๆ)
แต่เดี๋ยวนี้ไปไหนแล้วก็ไม่รู้ครับ

ตอนสมัยนั้นรู้สึก ดี จะยังไม่ได้เป็น Trader ผู้ได้รับสิทธิ์ให้จำหน่ายเลโก้ในประเทศเลย
กล่องเก่าๆมีเขียนไว้ว่า บ. อะไรซักอย่างนี่ล่ะเป็นผู้แทนนำเข้าสินค้ามาขาย (ชื่อเหมือนว่า h.f. หรือไรซักอย่าง เป็นภาษาอังกฤษย่อๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2009 - 12:57:41 PM โดย Legoholic » บันทึกการเข้า

...เข้าเว็บทีไร ได้เสียตังค์ทุกที เฮ้อออออ!<br /><br />
Amakusa Gin
VIP

One can never have too much LEGO

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 02:01:23 PM »

ผมเคยเห็นแล้วครับ ผ่านแทบทุกวันเลยนะ ตึกเค้าทำระเบียงแต่ละชั้นเป็นรูปปุ่มบริกด้วย อย่างที่นิกบอกครับว่ามีมานานแล้ว แต่ผมไม่ยักกะเคยเห็นว่ามีโลโก้ของ LEGO ด้วย เดี๋ยวต้องแวะไปดูซะหน่อย

Eventually, FREE MARKET COMPETITION will take you there.
BENCITY・ベンシティ
CITY-EXCLUSIVE
Diamond Member

สร้างเมืองในฝัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 05:45:12 PM »

ร้านที่ เวิร์ลเทรดเก่าที่พี่นิกว่าคือ ร้าน ABC คับ ตอนเด็กเบนไปบ่อยชอบมาก เลโก้สมัยนั้นก็ถูกกว่านี้เยอะ มาก
BENCITY・ベンシティ
CITY-EXCLUSIVE

สร้างเมืองในฝัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 06:01:42 PM »

ร้าน Small World แถวๆบ้านเบนก็มีเหมือนกันแต่ไม่ขายเลโก้มานานมากแล้วนะ เมื่อสิบห้าปีก่อนน่ะที่มี แต่คงคนละอันกัน

เพราะสมอลเวิร์ลแถวบ้านเบนมันอยู่วิภาวดี ตึกเป็นปุ่มเลโก้
Legoholic ™
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 07:15:54 PM »

พรุ่งนี้ไปเรียน เที่ยง เลิก 5 โมงเย็น ขากลับ(ถ้าไม่ลืม)ผมจะแวะเข้าไป ไม่งั้นถ้ามาไม่ทันร้านปิด หรือวันเสาร์เค้าไม่เปิดร้าน จะถ่ายรูปมาโพสนั่งยันนอนยัน
ให้ผู้ชมได้เห็นภาพชัดๆกันไปเลยว่า ในตู้คอนเทนเนอร์มันไม่มีอะไรนอกจากปลาเก๋า( ตกใจ ตกใจ ตกใจ เอ๊ะ!!! ไม่เกี่ยวกันนี่หว่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

ปอลิง. ปู๊นๆๆๆๆๆ จะออกทะเลแล้วจ้า  เจ๋ง

Bally Walker
Gold Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 - 11:28:06 PM »

กำ อยู่แถวไหนหว่า อยู่คอนโดตรงอ่อนนุช46 ไปเดินเล่นแถวซีคอน นั่งรถผ่านก็ออกบ่อย ไม่เคยเห็นเลย -*-

" Welcome To The Dark Side "
Legoholic ™
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009 - 03:00:18 PM »

เรามีรายงานเรื่องนี้ต่อจากเมื่อวาน ครับ
คุณฐปลี(ไม่ใช่ ฐปณีย์)มีรายงานเรื่องนี้ครับ

ตึกนั้นชื่อ"วังเด็ก"จริงๆค่ะ
ส่วนเลโก้ในร้าน น่าผิดหวังค่ะ เพราะว่ามีไม่มากอย่างที่คิด ส่วนใหญ่จะเน้นหนักไปทางชุดเด็กๆ (แนวว่า แก่กว่า Duplo แต่อ่อนกว่า System)
ร้านนี้มีสาขาเยอะอย่างที่ผู้ชมว่าไว้ล่ะค่ะ  เพราะวันนี้ดิชั้นเห็นรูปแต่ละสาขานี่ ซึ่งเยอะจริงๆ
ทีมงานก็ได้ถ่ายรูปร้านมาเป็นหลักฐานยืนยัน

ขอบคุณครับ!คุณฐปลี รายงานเพิ่มเติมแจ้งว่า ส่วนของที่ขายในร้านนั้นก็มีลักษณะ  ของคล้ายๆกับใน Aventthai หรือ Mom2Kid ครับ

Aventthai, Mom2Kid และ Fun to get  ยังคงเป็นแหล่งในประเทศต่อไปเช่นเดิมครับ  จบข่าว

กิตติ สิงสาราสัตว์ : รายงานสดจากห้องเรียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2009 - 09:13:00 PM โดย Legoholic » บันทึกการเข้า

++MaMuEw++
VIP

^u^

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 - 04:13:50 AM »

ง้าน วังเด็ก ที่ ถ.วิภาวดี-รังสิต นี่ก็สาขาเค้าอีกนะสิ  ขยิบตา
เคยคิดว่าจาแวะดูซะหน่อยเผื่อเค้าจะมีเลโก้ขาย

แง่วๆๆๆๆๆๆ

แกว๊กๆๆๆ แกว๊กๆๆๆๆๆ

InFiNiTyX
Bronze Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 - 11:16:54 PM »

แบบว่าแต่ก่อนอยู่แถวนั้นเลยบ้านห่างกะร้านนี่ 2 ป้ายรถ ไม่ยักกะสังเกตุว่าเค้าขาย LEGO ด้วย สงสัยตอนนั้นยังไม่กลับมาสนใจมั๊ง เหอะๆ
เกือบไปดูแล้วเหมือนกัน เฮ้อน่าเสียดาย
Legoholic ™
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 - 11:11:24 PM »

เอารูปร้านมาอัพให้ดูครับ

อ้วน CIVIC
Gold Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009 - 01:30:40 PM »

สมอลลเวิร์ล เห้น้รานนี้อยุ่ใน ตะวันนา The Mall บางกะปิ แต่ที่สาขาตะวันนา ไม่มี Lego ขายเลยครับ

ว่าแต่ข่าวคราวความเคลื่อนไหวของร้านนี้เกี่ยวกับสินค้า Lego ตอนนี้เป้นไงบ้างครับ ัยงมีขายหรือเปล่า แล้วมีให้เลือกเยอะมั๊ยครับ ใครผ่านไปมาช่วย update ด้วยนะครับ

ขายของ ทำธุรกิจ มันก็ต้องมีต้นทุน และต้องการกำไร
"Ton-m@i"
Silver Member

ผมชื่อ ต้นไม้ คร้าบบบบบ

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009 - 04:52:20 PM »

เข้าไปดูให้หน่อยสิครับ .......

ปล. ดูราคา lego ด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์

ทำดีได้ดี  ทำชั่วได้ชั่ว  ทำมั่วได้เต็ม  ทำไม่เป็นก็ลอกเพื่อน
++MaMuEw++
VIP

^u^

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009 - 08:43:07 PM »

สมอลลเวิร์ล เห้น้รานนี้อยุ่ใน ตะวันนา The Mall บางกะปิ แต่ที่สาขาตะวันนา ไม่มี Lego ขายเลยครับ

ว่าแต่ข่าวคราวความเคลื่อนไหวของร้านนี้เกี่ยวกับสินค้า Lego ตอนนี้เป้นไงบ้างครับ ัยงมีขายหรือเปล่า แล้วมีให้เลือกเยอะมั๊ยครับ ใครผ่านไปมาช่วย update ด้วยนะครับ

ผ่านทุกวันแต่เข้าไปครั้งเดียวแล้วไม่คิดจะเข้าดูอีกเลย
เสียเวลาจอดรถ+สตาร์ทใหม่
พนักงานประเภท"ซี่ปังเท้า"
ผมเจอเข้าไปแล้วเอือม

ดูโป้ซะเยอะครับ
ที่เหลือก็งั้นๆอ่ะ

แสดงว่ามันไม่ควรค่าแก่การย่างกรายเข้าไปอย่างมาก ....อืมๆๆๆๆ

small world
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 - 09:47:30 AM »

ต้องขอโทษจริงๆค่ะที่สมอลเวิร์ลทำให้แฟนๆเลโก้ทุกท่านผิดหวัง ยังไงตอนนี้ได้สั่งของเข้าไปเพิ่มที่สาขาศรีนครินทร์แล้วค่ะ ตอนประมาณกลางเดือน พ.ย.ลองแวะเข้าไปดูใหม่นะคะ

หากมีคำแนะนำอะไร หรือ ต้องการให้นำสินค้าแบบใดเข้าไปขายที่ร้าน อีเมล์มาบอกได้ที่ smallworld.w@gmail.com นะคะ  ^^
เอ้า! HiluxVigo™
Trusted Member

กำลังถูกครอบงำ ด้วยอำนาจแห่งแหวน

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 - 04:22:54 PM »

เจ้าของร้าน มาเองเลยอะ อิอิ

มีส่วนลดชุดไหน แจ้งทางเวปนี้ได้เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ !! หลายรายการ ครับ ลองคลิกเข้ามาดูครับ

http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=5638.0
vyJo
มือใหม่หัดต่อ
LEGO Ambassador
Plutonium Member
*

หลังลองเล่นธีมละนิดธีมละหน่อย เริ่มมีธีมที่อยากเน้น

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 - 08:04:16 PM »

ชื่อร้านคุ้นมากเลยอ่ะ แต่ไม่เคยไปหรอก อิอิ

ตรงวิภาฯก็เคยเห็นจากโทลล์เวย์ครับ อาคารสีน่ารักเชียว

Danoob
*

Star War เท่านั้น

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010 - 08:39:30 PM »

มีใครไปมาแล้วมั่งครับ
อยากรู่ว่ามีเลโก้รุ่นไหนมั่ง
แล้วราคาเท่าไหร่

Legoholic ™
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 - 05:57:22 PM »

ราคาใกล้ๆกันกับราคาห้างฯเวลาลดราคาครับ
แต่ก็ถูกกว่าห้างฯล่ะครับ เว้นแต่ว่า
ถ้าซื้อของเล่นเด็ก + อุปกรณ์เลี้ยงเด็กเยอะๆ
ที่นี่ก็คงจะถูกกว่าซื้อห้างมากๆเลยทีเดียวครับ
เพราะเหมือนกับเป็นแผนกเครื่องใช้เด็ก+เด็กอ่อน
ทั้งแผนกยกมาตั้งไว้ในตึกเลย

เพียงแต่ว่าตอนนั้นที่ผมไป(ดูวันที่ตั้งกระทู้นี้) Lego ยังน้อยมากโดยเฉพาะ Play Theme
แต่ตอนนี้ไม่ทราบครับ ยังไม่ได้แวะเข้าไปเลยตั้งแต่ตอนนั้น

vyJo
มือใหม่หัดต่อ
LEGO Ambassador
Plutonium Member
*

หลังลองเล่นธีมละนิดธีมละหน่อย เริ่มมีธีมที่อยากเน้น

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010 - 06:30:08 PM »

ถ้ามีใครเคยไป แวะมาบอกกล่าวกันบ้างนะครับ จากที่ทางร้านมาชี้แจงว่ามีของเพิ่ม น่าจะมีอะไรเพิ่มเติมเหมือนกัน

หน้า: [1] 2
พิมพ์