หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการแกะเลโก้เทคนิค  (อ่าน 640 ครั้ง)
Weapan X
Verified Member
Bronze Member
*

« เมื่อ: 12 มกราคม 2012 - 04:26:50 PM »

อยากทราบว่าเพื่อนๆแกะ Technic Rotation Joint Ball Loop  ออกจาก Rotation Joint Ball Half ยังไงครับ

เพราะถ้าดึงออกมาตรงๆ มันอาจจะหักได้ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ  ตกใจ

Rotation Joint Ball Loop

Rotation Joint Ball Half

Ocroszser
Silver Member

ต๋านครจงเจริญ!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2012 - 06:14:21 PM »

ผมไม่ค่อยถอดนะครับพอดีต่อแล้วแกะออกก็ต้องต่ออันนี้แบบเดิม

ถ้า U ท้อใจหรือเหนื่อยขอให้ U ไปมองที่คีย์บอด แล้ว U จะเห็นว่ามี I อยู่ข้างๆU คอยเป็นกำลังใจ
okdaddy
Silver Member
*

มีความสุขที่ได้ทำครับ ^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2012 - 06:25:08 PM »

ให้งัดไปตรงๆครับ 90 องศากับแกนเลยครับ(ไม่รู้เรียกถูกเหรือปล่า คือถ้าแกนสีแดงในรูปหันขึ้นด้านบนตรงๆ ให้เรากดลงมาทางขวามือ เหมือนง้างมันออกจากกันครับ) ไม่ต้องกลัวหักครับ มันจะดัง "แก๊ก" เบาๆ ...หักแล้ว...ไม่ช่ายยย หลุดแลัวครับ แล้วจะดึงออกได้ง่ายๆเลยครับ

ร้านค้าเลโก้เล็กของผมครับ www.playlego.igetweb.com
Weapan X
Bronze Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2012 - 04:32:21 AM »

ให้งัดไปตรงๆครับ 90 องศากับแกนเลยครับ(ไม่รู้เรียกถูกเหรือปล่า คือถ้าแกนสีแดงในรูปหันขึ้นด้านบนตรงๆ ให้เรากดลงมาทางขวามือ เหมือนง้างมันออกจากกันครับ) ไม่ต้องกลัวหักครับ มันจะดัง "แก๊ก" เบาๆ ...หักแล้ว...ไม่ช่ายยย หลุดแลัวครับ แล้วจะดึงออกได้ง่ายๆเลยครับ

กลัวตอนมันดัง "แก๊ก" นี่ละครับ ยังไงก็ขอขอบคุณคุณตั้มนะครับที่แนะนำ หากมันหักคงต้องขอใช้บริการอีก...

หน้า: [1]
พิมพ์